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1. UTANGULIZI 

Serikali ya Tanzania (GoT) inatekeleza Miradi Ushirikiano wa Umma na Binafsi (PPPs) 
ili kujenga miundombinu na kuimarisha huduma za umma. Utekelezaji unaongozwa 
na Sera ya Ubia kati ya Serikali na Sekta Binafsi (PPP) iliyoidhinishwa mwaka 2009, 
Sheria ya PPP Sura ya 103 na Kanuni za PPP za 2020. 
 
Mradi unaopendekezwa wa wa Mradi wa Ushirikiano wa Umma na Sekta Binafsi 
(TPPP) unaofadhiliwa na Benki ya Dunia (WB) ni dola milioni 14 na utasaidia Wizara, 
Idara na Wakala wa Serikali (MDAs) na mamlaka za Serikali za Mitaa (LGAs) 
kutekeleza Programu ya PPP. TPPP itasaidia Kituo cha PPP kilichopo chini ya Wizara 
ya Fedha na Mipango (MoFP), Kitengo cha PPP (PPP Node) kilichopo Ofisi ya Rais-
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) na Mamlaka za Serikali (CA) 
zinazotekeleza miradi. TPPP itazingatia yafuatayo: 
 

a) Uandaaji na ununuzi wa miradi ya PPP,  
b) Kuimarisha misingi ya PPPs (kujenga uwezo), na 
c) Ufuatiliaji na Tathmini. 

 
Miradi ya PPP inayostahiki msaada wa TPPP itajumuisha (i) miradi mikubwa, kama 
vile ya miundombinu ya usafirishaji, uzalishaji wa umeme, usambazaji wa maji, afya, 
elimu, na habari, mawasiliano na teknolojia, na (ii) miradi midogo midogo, kama vile 
masoko ya kisasa , vituo vya basi na daladala, usimamizi wa takangumu na maji, na 
hosteli za wanafunzi. Miradi mingine itaboreshwa na mininge itakuwa mipya kabisa. 
Kazi za TPPP zitangingatia mahitaji lakini hazitakwenda Zaidi ya wigo wa madhara ya 
kama itakavyoinishwa.  
 

2.  ATHARI ZA MAZINGIRA NA JAMII  

Utekelezaji wa TPPP utasababisha athari chanya na hasi kupitia mradi mmoja mmoja 
wa PPP ambao unasimamiwa na TPPP. Athari nyingi zitatokana na shughuli za ujenzi 
wa miradi ya PPP, na nyingine zitatokea wakati wa utekelezaji wa miradi. Athari 
zinazoweza kujitokeza ni pamoja na:  

2.1  Athari chanya ni Pamoja na: 

• Kuongezeka kwa ubora wa huduma na majengo; 

• Kuongeza ufanisi; 

• Kupunguza msongamano; 

• Kuboresha usalama ulioboresha wa wateja, wafanyabiashara na watoa huduma; 

• Majengo bora ya kutolea huduma;  

• Fursa za ajira na za biashara kwa jamii wakati wa ujenzi na uendeshaji wa mradi; 

• Kuongezeka kwa thamani ya ardhi katika maeneo ya karibu na mradi; 

• Kuboreshwa kwa maisha ya waendeshaji, wafanyabiashara, wachuuzi na watoa 
huduma; na  

• Kuboreshwa kwa usafi wa mazingira na kupunguza hatari za kiafya.    
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2.2 Athari hasi ni Pamoja na: 

i. Kero ya kelele zitokanazo na mitambo ya ujenzi, kuongezeka kwa magari 
barabarani na shughuli nyingine za kiuchumi;  

ii. Uchafuzi wa udongo au maji kutokana na kuzagaa kwa maji taka yanayotoka 
kwenye mabomba ya majitaka yasiyofanya kazi vizuri au kutokuwepo na 
mifumo ya kutibu maji-taka na taka na kuwa maji yanayovujia kwa juu kutokana 
shughuli za ujenzi na uendeshaji wa mradi;  

iii. Kuathiri vyanzo vya maji ardhini na kuwa na ukosefu wa maji ardhini kutokana 
na matumizi makubwa ya maji kutoka kwenye miamba ya maji.  

iv. Uharibifu wa ardhi kwa njia ya mmomonyoko, mgandamizo, kuziba na /au kujaa 
maji) kutokana na shughuli za ujenzi (kusawazisha barabara, kuondoa uoto na 
kuwa na mashimo ya kuchimba udongo);   

v. Ongezeko la uchafu unatoka kwenye mashimo makubwa ya kuchimba 
mchanga na kokoto kwa ajili ya ujenzi na hivyo kusababisha kutuama kwa maji 
yenye kemikali (mabwawa yenye asidi), endapo mashimo hayo hayatafukiwa;  

vi. Uchafuzi wa hewa unaotokana na uendeshaji wa mitambo ya ujenzi na 
majenereta; 

vii. Kuongeza kwa hatari za kiafya, kiulinzi na kiusalama kwa umma na kwa 
wajenzi;  

viii. Kuongeza hatari ya ajali za moto unaoweza kuharibu mali na na maisha ya 
wakazi; 

ix. Kupoteza majengo au mazao; 
x. Kupoteza kipato au biashara; 
xi. Kupotea kwa maeneo ya wazi au kuongezeka kwa maeneo yaliyozuiwa watu 

kuingia; 
xii. Kupoteza kipato kwa muda kwa sababu ya kuhamishwa kwenye majengo, na 

pengine kupoteza kipato moja kwa moja endapo haki za kurejea kwenye 
majengo hayo hazitatolewa; 

xiii. Kuwatenga wazawa katika zabuni za ujenzi, uendeshaji pamoja na ajira; 
xiv.Kuharibu maeneo ya kihistoria au ya kiutamaduni, au rasilimali za kitamaduni; 

na 
xv. Kuvuruga mfumo wa maisha wa wenyeji ambao walizoea kuwa nao.  
 

3 MALENGO 

i. TPPP inahimiza matumizi ya Sera ya Tathmini ya mazingira ya Benki ya Dunia 
(OP / BP 4.01). Miradi yote ya PPP inayosimamiwa na TPPP itafanyiwa 
tathimini kuangalia kama kuna athari za mazingira na jamii na ndipo baadaye 
tathmini ya athari za mazingira na jamii itafanyika. TPPP itasaidia miradi ya 
PPP iliyo kwenye kundi B au C pekee kwa mujibu wa Sera za Benki ya Dunia.  
 

ii. Miradi ya PPP iliyo kwenye maeneo nyeti ya kiikolojia kama vile maeneo 
tengefu au ya hifadhi za mazingira na ya Kundi A kama yalivyofafanuliwa 
kwenye OP/BP 4.01 haitakuwa na sifa ya kusaidiwa. Miradi ya PPP inayohitaji 
upatikanaji wa ardhi kwanza kabla ya kuanza kutekelezwa nayo itaondolewa 
kwenye usimamizi wa TPPP. Shughuli za TPPP zitafanyika tu katika miji 
mikubwa na maeneo yaliyo nje kidogo ya miji na haitasaidia miradi iliyo katika 
maeneo ya vijijini ambako kuna makundi ya watu wasiojiweza.   
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iii. Mfumo huu wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii (ESMF) ulitayarishwa kwa ajili 
ya kuweka taratibu, mawanda na mahitaji kwa lengo la: kufanya uchunguzi wa 
hali ya Mazingira na Jamii; kukamilisha Tathmini ya Athari za Mazingira na 
Jamii (TAM); kueleza kuhusu mchakato wa uhakiki; na, kutoa idhini na hatua 
za utekelezaji wa miradi ya PPP ambayo itasimamiwa na TPPP. ESMF pia 
inaelezea dhima na majukumu na namna ya kujenga uwezo kwa ajili ya 
kuhakikisha kuwa kunakuwepo na ufanisi katika utekelezaji wa miradi.  
 

iv. Athari za kuhamisha watu kwenye makazi yao pasipo hiyari yao 
zitashughulikiwa katika Mfumo tofauti wa Sera ya Uhamishaji wa Makazi (RPF). 
RPF inahusu maandalizi na utekelezaji wa Mipango ya Uhamishaji wa Makazi 
(RAP) na Mipango Iliyofupishwa ya Hatua za Uhamishaji wa Makazi (ARAP).1 
 

4 MCHAKATO WA TATHMINI YA MAZINGIRA NA JAMII 

TPPP itasaidia tu mchakato wa kumpata mbia kutoka sekta binafsi kwa ajili ya mradi 
wa  PPP baada ya Tathmini ya Athari za Mazingira na Jamii (TAM) kuandaliwa na 
Baraza la Usimamizi wa Mazingira (NEMC) kutoa cheti cha Tathmini ya Athari za 
Kimazingira kwa mradi wa PPP. TAM lazima ikidhi matakwa ya Kanuni za Ukaguzi wa 
Athari za Mazingira za mwaka 2005, 2018 na sera na miongozo ya usalama wa miradi 
ya Benki ya Dunia. TPPP inatarajiwa kufadhili maandalizi ya TAM na kupata cheti cha 
TAM. TPPP pia inaweza kusaidia miradi ya PPP ambayo imefanya TAM na kupata 
Tathmini ya Athari za Mazingira na Jamii (TAM). 

Sifa za mchakato wa tathmini ya Mazingira na Jamii ni: 

i. Uchunguzi wa Awali: Kabla ya kuanza mchakato wa kumpata mbia kutoka 
sekta binafsi kwa ajili ya mradi wa PPP, mradi huo wa PPP utachunguzwa mara 
moja tu kwa ajili ya: 1) kuangalia kama mradi huo wa PPP una sifa za 
kusimamiwa na TPPP; 2) kugawanya makundi ya viatarishi kwa mujibu wa 
Kanuni za Ukaguzi wa Tathmini ya Athari za Mazingira (2005) kama 
zilivyofanyiwa marekebisho mwaka 2018 na Sera ya Tathmini ya Mazingira ya 
Benki ya Dunia (OP / BP 4.01) kwa lengo la kuamua mawanda na mahitaji ya 
kina ya TAM, wakati bado hayajatayarishwa; 3) kubainisha sera za usalama wa 
miradi za Benki ya Dunia zinazofaa kutumika pamoja na mahitaji mengine; na 4) 
kubainisha masuala mahusus ambayo vitengo vya PPP na Mamlaka za 
Usimamizi wa Miradi vitahitaji msaada wa kitaalamu.  

Fomu ya Uchunguzi wa Mazingira na Jamii itakamilishwa kwa miradi yote ya 
PPP itakayosimamiwa na TPPP. Taarifa zilizomo kwenye fomu hii zitaelezea 
aina, eneo, unyeti wake, ukubwa wa mradi na kiwango cha ukubwa wa athari za 
mazingira na kijamii zinazoweza kujitokeza. Fomu hii itakuwa msingi wa kuamua 
kundi la mradi kwa kulingana na mwongozo uliotolewa na OP/BP 4.01. Ikiwa 
mradi utaangukia Kundi A, basi mradi huo utawekwa kando maana hautastahili 

 
1 Sera ya Usalama wa Miradi ya Benki ya Dunia OP 4.12 – kuhusu kuhama makazi kwa lazima inaeleza kuwa, 

“endapo hakutakuwa na madhara makubwa ya mradi kwa watu wengi, au watakaohamishwa ni chini ya watu 

200 , basi Mpango Mdogo wa Kuhamisha Makazi unaweza kukubalika kutumika…Madhara yanayotambulika 

kuwa ni madogo endapo wale watakaoathirika na mradi hawajahamishwa ni wanapoteza chini ya asilimia 10 

ya mali zao”. 
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kusimamiwa na TPPP. Kwa miradi iliyoangukia kwenye Kundi A, vyanzo vingine 
vya kusaidia miradi husika vitatumika.  

Fomu ya Uchunguzi wa Awali wa Mazingira na Jamii iliyokamilika na kupitishwa 
itaambatanishwa na ripoti ya uchunguzi wa awali (Scoping report) na rasimu ya 
Hadidu za Rejea za TAM vitawasilishwa Baraza la Uhifadhi na Usimamizi wa 
Mazingira (NEMC) na Mamlaka ya Usimamizi wa mradi. TAM mara nyingi 
itatanguliwa na upembuzi wa awali unaojumuisha utaratibu wa kujiridhisha kwa 
kina kuhusu masuala ya Mazingira na Jamii, ambapo majibu yatakayopatikana 
na uchunguzi huo yatasaidia kuandaa Hadidu za Rejea kwa ajili ya TAM. 
Mamlaka ya Usimamizi wa mradi itafanya mapitio ya ndani ya fomu iliyojazwa 
kuhusu hali ya Mazingira na Jamii na Hadidu za Rejea na kuwasiliana na Benki 
ya Dunia kuona kama ina pingamizi ama la kabla ya kuwasilisha kwa NEMC. 
Hadidu za Rejea za mwisho zitaidhinishwa na NEMC.  

ii. Maandalizi ya TAM na Mpango wa Usimamizi Mazingira na Jamii (MUMJ): 
Kwa miradi ya PPPs ambayo bado haijafanya TAM, Mamlaka za Usimamizi wa 
mradi zitakuwa na jukumu la kutayarisha TAM ikiwa ni pamoja na MUMJ.3 
Wataalamu waliosajiliwa na NEMC watahusishwa kufanya TAM. Uandaaji wa 
TAM na MUMJ utafuata mchakato uliowekwa katika ESMF, ambao unazingatia 
matakwa ya Kanuni za Ukaguzi wa Tathmini ya Athari za Mazingira na Jamii 
(2005) kama zilivyofanyiwa marekebisho mwaka 2018 na sera na miongozo ya 
usalama wa miradi ya Benki ya Dunia. Ripoti za TAM na MUMJ zitafanyiwa 
mapitio ndani ya Mamlaka za Usimamizi Miradi na kuwasilishwa Benki ya Dunia 
kuona kama kuna pingamizi au hakuna. Ili miradi ya PPP iweze kuanza kazi, 
NEMC itawasilisha ripoti za TAM na MUMJ kwa waziri anayehusika na mazingira 
kwa ajili ya kupata idhini na utoaji wa Cheti cha EIA.  

Kwa miradi ya PPP ambayo tayari imeshafanyiwa TAM na kupata Cheti cha EIA 
mbali na kile cha TPPP, Mamlaka ya Usimamizi wa mradi na Benki ya Dunia 
zitapitia upya hiyo TAM ili kujiridhisha kama inaendana na sera na miongozo ya 
usalama wa miradi ya Benki ya Dunia pamoja na matakwa ya ESMF.  

iii. Wajibu wa kutekeleza MUMJ na kuzingatia sheria na viwango vya kitaifa na 
sera na miongozo ya usalama wa miradi ya Benki ya Dunia utahamishiwa kwa 
mbia wa mradi wa PPP kutoka sekta binafsi kwa kupitia mkataba wa PPP.  
Mabadiliko yoyote au marekebisho ya MUMJ yatakayotokana na mabadiliko 
yoyote katika muundo wa mradi wa PPP, mabadiliko ya kina ya kiuhandisi au 
eneo la jengo la biashara au la kutolea huduma yatakayofanywa na mbia kutoka 
sekta binafsi yatachunguzwa na kufanyiwa tathmini na Mamlaka ya Usimamizi 
wa mradi na kuwasilishwa Benki ya Dunia kwa ajili ya kupewa idhini.  Endapo 
kutatokea mabadiliko yoyote, basi NEMC itafanya mapitio na idhini kama 
inavyoelekezwa kwenye kanuni;4 na  

 
3 Endapo athari za mradi zinahitaji umakini wa ziada, MUMJ inatakiwa kuhusisha mpango wa usimamizi, mpango 

shirikishi wa jamii kwa ajili ya kuchukua hatua dhidi ya ukatili wa kijinsia, mpango wa udhibiti wa  wanaoomba 

kazi na mpango wa afya na usalama mahali pa kazi. 
4 Mabadiliko yanaweza yakahitajika kama muundo wa mradi wa PPP utabadilika. Kuandaa muundo wa mradi wa 

PPP ni zaidi ya kuandaa michoro ya majengo na mazingira yake, kuna mambo mengine ya kuzingatia kama 

vile matarajio ya huduma na vipengele vya ubora wa huduma na hatua za kupima ufanisi wa mradi katika kutoa 

huduma na namna ya kugawana hasara. 
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iv. Ufuatiliaji na Tathmini na Ukaguzi: Utekelezaji wa TAM na/au MUMJ 
utakaguliwa na wakaguzi huru wa ndani watakaoteuliwa na mshirika kutoka 
sekta binafsi na Mamlaka ya Usimamizi wa mradi na mkaguzi wa nje atateuliwa 
na NEMC kwa mujibu wa sheria na pia kwa matakwa ya Benki ya Dunia. Utendaji 
wa mradi wa PPP utafuatiliwa na mshirika wa sekta binafsi pamoja na Mamlaka 
ya Usimamizi wa  mradi.  

Washauri wa miradi ya PPP na wataalamu wengine waelekezi wanaotoa ushauri kwa 
mradi mahususi wa PPP watasaidia tu miradi ya PPP iliyosimamiwa na TPPP.  
Mathalani hawatakuwa na mamlaka ya kushauri juu ya miradi daraja A ya PPP iliyo 
chini ya Sera za Usalama wa miradi ya Benki ya Dunia. Miradi ya PPP itafanyiwa 
uchunguzi wa Mazingira na Jamii kama inavyoelekezwa hapo juu kwenye kipengele 
cha kutathmini sifa za kukubalika kwa mradi. 

5.  MFUMO WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO 

Kama inavyoagizwa kwenye RPF, kila mradi wa PPP utaanzisha Mfumo wa 
Kushughulikia  Malalamiko (GRM). GRM itashughulikia malalamiko yote kuhusiana na 
mradi wa PPP, pamoja na yale yanayohusiana na athari zinazotokana na kuhamisha 
makazi ya watu na utekelezaji wa RAP/ARAP. GRM imeelezewa kwenye RPF.  

6.   KUJENGA UWEZO  

Mafunzo yatatolewa kwa ajili ya vitengo vya PPP, Mamlaka za Usimamizi wa Miradi, 
na maafisa wanaohusika wa Wizara ya Fedha na Mipango na wa TAMISEMI ili 
waweze kujengewa uwezo kuhusiana na masuala ya Mazingira na Jamii. Tathmni ya 
Mahitaji ya Mafunzo (TNA) itafanywa na Mamlaka za Usimamizi wa Miradi ya PPP 
kwa ufadhili wa TPPP.  Tathmini ya Mahitaji ya Mafunzo (TNA) itafanyika kabla ya 
kuanza TAM na RAP/ARAP. Tathmini ya Mahitaji ya Mafunzo kwa ajili usalama wa 
miradi itakuwa sehemu ya mpango mpana wa kuzijengea uwezo Mamlaka za 
Usimamizi wa miradi pamoja na miradi yao ya PPP iliyo chini ya ufadhili wa TPPP wa 
kujengewa uwezo. Vipindi vya kuwajengea uwezo wa kitaalamu, kupanua uelewa na 
kuelimisha jamii na kujifunza kwa kutenda vitatolewa.   

7.   UTOAJI WA TAARIFA KWA UMMA NA USHIRIKISHWAJI WA WADAU 

Nyaraka za ESMF na RPF pamoja na nyenzo nyingine za usalama wa miradi kama 
vile ripoti za Tathmini za Athari za Mazingira na Jamii, MUMJ, RAP na ARAP za kila 
mradi zitapitishwa na Serikali ya Tanzania na Benki ya Dunia na kutolewa kwa umma, 
na zitakuwa zikipatikana kupitia tovuti (mfano tovuti ya mradi husika wa PPP na tovuti 
za Mamlaka zinazosimamia miradi) na kutakuwa na tafsiri ya muhtasari wake katika 
lugha inayozungumzwa kwenye eneo husika kwa kuzingatia utamaduni wa wenyeji. 
Zitawekwa pia kwenye tovuti za vitengo husika vya PPP na ile ya Benki ya Dunia. 
Endapo kutakuwa na mabadiliko yoyote katika nyaraka hizi basi utaratibu ule ule wa 
kuzipitisha utafuatwa. 

Wadau walishirikishwa ili kupata maoni yao na hoja zao kuhusiana na ESMF na RPF. 
Hili lilifanyika kwa awamu mbili. Wadau waliombwa ushauri wao juu ya miradi ya 
mfano ya PPP inayokuwa inapangwa kuwa chini ya usimamizi wa TPPP wakati wa 
kuanda pembuzi za awali za miradi 22 ya PPP iliyo chini ya Mamlaka za Serikali za 
Mitaa. Awamu kadhaa za mashauriano zilifanyika mfululizo kwa ajili ya kujadili na 
kushughulikia masuala muhimu yaliyoibuliwa kati ya Juni 2017 na Julai 2018. Ziara za 
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kutembelea maeneo ya miradi zilifanyika kwa lengo la kuangalia hali za Mazingira na 
Jamii kwenye Mamlaka za Utekelezaji wa Miradi, taratibu za kitaasisi, uwezo wa 
kusimamia masuala ya Mazingira na Jamii, na masuala mahususi ya Mazingira na 
Jamii yanayohusu PPP. Vikao vya mashauriano vilijadili pia kuhusu uhitaji wa kuwa 
na PPP, muundo wake wa uendeshaji, utayari wa kulipa, muundo wa ujenzi, masuala 
mahususi ya eneo husika, uhamishaji wa muda wa makazi, na changamoto 
zinazokabili majengo ya sasa ya kutolea huduma. Taarifa za kina kuhusu wadau 
walioshirikishwa na maoni yao waliyotoa zimo kwenye Kiambatanisho A. Maoni ya 
wadau yalitumika wakati wa kufanya mapitio ya ESMF na RPF yaliyofanyika Dodoma 
kati ya tarehe 5 – 9 Novemba, 2018 na tarehe 20 – 21 Februari, 2019.  Wadau 
walihimizwa kutoa maoni yao kwenye majadiliano ya wazi na wenzao, na warsha hizo 
ziliendeshwa na maofisa kutoka TAMISEMI na Wizara ya Fedha na Mipango 
wanaohusika na usalama wa miradi, na waliomba kupokea maoni kutoka kwa 
mameneja wa usalama wa miradi wa Mamlaka za Utekelezaji wa Miradi (mfano 
Mamlaka za Serikali za Mitaa).  Ushirikishwaji wa wadau utaendelea kufanyika kipindi 
chote cha mradi wa PPP unaosimamiwa na TPPP. 
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Mchoro 1.1 Mzunguko wa Mradi wa PPP 
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Kuidhinisha kuanzisha 
mradi wa PPP 

Kuidhinisha wazo la 
Mradi wa PPP 

Kuidhinisha 
Upembuzi yakinifu 

wa Awali 

 

Kuidhinisha 
Upembuzi Yakinifu 

Kuidhinisha Tangazo 
la sifa za wazabuni 

(RFQ) 

Utambuzi 

Upembuzi yakinifu wa 
Awali 

Upembuzi Yakinifu 

Ufaulu wa Awali 

Zabuni 

Mazungumzo na 
Ukamilishaji 

Utekelezaji 

▪ Kuanisha fursa za PPP katika malengo 
na bajeti 

▪ Kuandaa Wazo la mradi  
▪ Kuanza kuihusisha jamii 
▪ Kutathmini wazo la mradi 

IDHINI  HATUA 
SHUGHULI MUHIMU 

▪ Kuongeza ushiriki wa jamii 
▪ Kuandaa upembuzi yakinifu wa awali 
▪ Kufanya tathmini ya Kimazingira na 

Kijamii 
▪ Kutathmini upembuzi yakinifu wa 

awali 
▪ Kuongeza jitihada katika kuihusisha 

jamii 
▪ Kuchunguza hali ya soko pamoja na 

washirika watarajiwa na wakopeshaji 
▪ Kufanya uchunguzi na tathmini ya 

kimazingira na kijamii 
▪ Kuandaa upembuzi yakinifu 
▪ Kutathmini upembuzi yakinifu 
▪ Kuidhinisha vyenzo za usalama wa 

mradi 

▪ Kukamilisha maombi ya ufaulu 
wa awali 

▪ Kuidhinisha na kutoa maombi ya 
ufaulu wa awali 

▪ Mkutano wa wazabuni (Hiari) 
▪ Kutathmini maombi 
▪ Kuteua wazabuni wa awali ▪ Kuidhinisha kutolewa majibu ya RFP 

kwa wazabuni wenye sifa pamoja na 
kuandaa rasimu ya mkataba wa PPP 

▪ Kuidhinisha kutolewa kwa RFQ kwa 
wazabuni wa awali waliostahiki 

▪ Mkutano wa zabuni pamoja na 
wazabuni wa awali waliostahiki 

▪ Kutathmini mapendekezo 
▪ Kuanda ripoti ya thamani ya pesa 
▪ Kuteua wazabuni wanaopendekezwa 

na wa ziada 

▪ Kutengeneza mfumo wa 

majadiliano 

▪ Kujadili mkataba wa PPP 

▪ Kuidhinisha mkataba wa PPP 

uliojadiliwa 

▪ Kuhifadhi Mkataba 

▪ Kuhifadhi makubaliano ya 

kifedha 

Wasimamizi wakuu  

▪ Kufuatilia utekelezaji wa mradi 

▪ Kuendelea kuihusisha jamii 

▪ Kusimamia mabadiliko yoyote 

ya mkataba 

▪ Kufuatilia utoaji wa huduma na 

viashiria vya utendaji  

▪ Kuendeleza uwazi 

▪ Kuteua timu ya majadiliano 
▪ Kutengeneza mfumo wa majadiliano 
▪ Kujadili mkataba wa PPP 
▪ Kuidhinisha mkataba wa PPP 

uliojadiliwa 
▪ Kuafikiana na kusaini Mkataba 
▪ Kufikia makubaliano ya kifedha 

▪ Kurasimisha majukumu ya 
Wasimamizi wakuu  

▪ Kufuatilia utekelezaji wa mradi 
▪ Kuendelea kuihusisha jamii 
▪ Kusimamia mabadiliko yoyote ya 

mkataba 
▪ Kufuatilia utoaji wa huduma na 

viashiria vya utendaji  
▪ Kuendeleza uwazi 

Kuidhinisha 
mzabuni anayefaa 
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RPF sasa inatolewa kwa umma na itapatikana kwenye tovuti ya Wizara ya Fedha na 
Mipango (MoFP), TAMISEMI (kitengo cha PPP) na Kituo cha Habari cha Benki ya 
Dunia (Info-shop). 
 

Taarifa zaidi zinaweza kupatikana kupitia anuani  ifuatayo:  

 

Katibu Mkuu 
Wizara ya Fedha na Mipango, 

Mji wa Serikali – Mtumba; 
Mtaa wa Hazina, 

S. L. P  2802 
40468 DODOMA 

Dodoma 
Barua Pepe: ps@mof.go.tz 
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